Table Of Contents

Q&A

Hợp đồng thử việc có được ký hai lần hay không?

2024-02-23

url-copy

Theo Khoản 1 Điều 24 và Điều 25 Bộ luật Lao động 2019 thì người sử dụng lao động và người lao động chỉ được thử việc 01 lần đối với 01 công việc bằng cách ký hợp đồng thử việc hoặc thỏa thuận về nội dung thử việc ghi trong hợp đồng lao động. Bên cạnh đó, pháp luật không cấm thử việc nhiều lần với nhiều công việc khác nhau tại cùng một doanh nghiệp

Như vậy, người sử dụng lao động và người lao động hoàn toàn có thể ký hợp đồng thử việc 02 lần với hai công việc khác nhau.

Tham khảo chi tiết các quy định nêu trên tại Bộ luật lao động 2019.

Xem thêm:

1. Một vài lưu ý trong hợp đồng lao động và hợp đồng thử việc

2. Người lao động và người sử dụng lao động muốn chấm dứt hợp đồng lao động trong thời gian thử việc (được ghi nhận trong chính hợp đồng lao động) thì có cần tuân thủ thời gian báo trước không?

3. Trong thời gian thử việc, công ty muốn tham gia BHXH cho người lao động thì nên ký kết hợp đồng như thế nào cho đúng quy định?

Back ButtonTrở về trang Cẩm nang

Tin tức liên quan

Kết nối Facebook terra

Tìm hiểu thêm về terra

HOT LINE

HOTLINE
028 7102 0608
9:00 – 18:00, thứ 2 – thứ 6

FACEBOOK

Fanpage
Cung cấp các thông tin mới
nhất về terra và quản trị
nhân sự

YouTube

Kênh YouTube
Cung cấp các video hướng dẫn
sử dụng và thông tin quản trị
nhân sự

Thông tin liên hệ

Văn phòng Tp. Hồ Chí Minh

  • +84 28 7102 0608Ext: 101, 102
  • info@vina-payroll.com
  • Tầng 11, tòa nhà TNR Tower, 180 – 192
    Nguyễn Công Trứ, phường Nguyễn
    Thái Bình, quận 1

Văn phòng Hà Nội

  • +84 28 7102 0608Ext: 201
  • info@vina-payroll.com
  • P. 1206, Tầng 12, tòa nhà Indochina Plaza
    Hà Nội, 241 Xuân Thủy, phường Dịch Vọng,
    quận Cầu Giấy