Table Of Contents

Q&A

Nếu ngày nghỉ hằng tuần trùng với ngày nghỉ lễ, tết người lao động có được nghỉ bù không?

2024-03-04

url-copy

Theo Khoản 3 Điều 111 Bộ luật Lao động 2019 thì khi ngày nghỉ hằng tuần trùng với ngày nghỉ lễ, tết thì người lao động được nghỉ bù ngày nghỉ hằng tuần vào ngày làm việc kế tiếp.

Đọc thêm:

1. Người đang học nghề, người tập nghề có được hưởng ngày nghỉ hằng năm không?

2. Thời gian nào được coi là thời gian làm việc để tính số ngày nghỉ hằng năm của người lao động?

3. Ngoài ngày nghỉ hằng năm thì pháp luật quy định thêm những ngày nghỉ khác nào?

 

Back ButtonTrở về trang Cẩm nang

Tin tức liên quan

Kết nối Facebook terra

Tìm hiểu thêm về terra

HOT LINE

HOTLINE
028 7102 0608
9:00 – 18:00, thứ 2 – thứ 6

FACEBOOK

Fanpage
Cung cấp các thông tin mới
nhất về terra và quản trị
nhân sự

YouTube

Kênh YouTube
Cung cấp các video hướng dẫn
sử dụng và thông tin quản trị
nhân sự

Thông tin liên hệ

Văn phòng Tp. Hồ Chí Minh

  • +84 28 7102 0608Ext: 101, 102
  • info@vina-payroll.com
  • Tầng 11, tòa nhà TNR Tower, 180 – 192
    Nguyễn Công Trứ, phường Nguyễn
    Thái Bình, quận 1

Văn phòng Hà Nội

  • +84 28 7102 0608Ext: 201
  • info@vina-payroll.com
  • P. 1206, Tầng 12, tòa nhà Indochina Plaza
    Hà Nội, 241 Xuân Thủy, phường Dịch Vọng,
    quận Cầu Giấy